Bước đầu tiên trong việc chọn trường đại học là xác định ngành học mà bạn muốn theo đuổi. Ở Đức, không phải hầu hết tất cả các trường đều có chương trình học giống nhau.
Chào mừng bạn đến với trang blog của chúng tôi, nơi chúng tôi chia sẻ những bài viết về các cơ hội học bổng và chiến lược nộp đơn, xếp hạng chương trình MBA và MSc, hướng nghiệp, cơ hội tiến sĩ, thảo luận về xu hướng nghiên cứu và phát triển ở các lĩnh vực khác nhau, so sánh tiêu chí tuyển sinh, những lựa chọn và cơ hội sau khi tốt nghiệp cho các sinh viên Việt Nam muốn nộp đơn du học sau đại học tại các trường đại học hàng đầu ở Mỹ và Châu Âu. Trang blog của chúng tôi là nguồn thông tin đáng tin cậy và cập nhật cho bạn để chuẩn bị cho con đường học vấn và nghề nghiệp của mình. Hãy theo dõi trang blog của chúng tôi để không bỏ lỡ những bài viết hữu ích và thú vị nhé!
Bước đầu tiên trong việc chọn trường đại học là xác định ngành học mà bạn muốn theo đuổi. Ở Đức, không phải hầu hết tất cả các trường đều có chương trình học giống nhau.
Sinh viên quốc tế hài lòng với chất lượng giáo dục mà các trường đại học Đức cung cấp. Đức là lựa chọn hàng đầu của 76% sinh viên quốc tế, trong đó 93% chọn vì chương trình học hấp dẫn và điều kiện học tập thuận lợi.
Du học Đức bằng tiếng Anh là cơ hội tuyệt vời để tiếp cận nền giáo dục chất lượng cao. Dưới đây là danh sách một số trường đại học hàng đầu tại Đức cung cấp chương trình học bằng tiếng Anh, bao gồm thông tin về các ngành học, yêu cầu nhập học, học phí và học bổng để bạn lựa chọn phù hợp với nguyện vọng của mình.