Đối với hầu hết sinh viên Đức, các cơ hội việc làm sau khi tốt nghiệp là một trong những vấn đề phải đối mặt. Du học sinh cũng vậy, việc tìm một công việc ở một Quốc gia lớn như Đức liệu có dễ dàng ? Đức là một quốc gia có nền kinh tế phát triển nhất Châu Âu và lớn thứ tư Thế giới, góp 1 phần không nhỏ cho trong sự phát triển của nền kinh tế Thế giới. Đồng nghĩa với việc Đức đang rất thiếu hụt nguồn nhân lực, đây cũng là cơ hội để các du học sinh tìm kiếm cho mình công việc phù hợp. Hãy cùng Alt Schoolarships tìm hiểu về những cơ hội việc làm sau khi tốt nghiệp tại Đức nhé !